ยินดีต้อนรับสู่ เด็กตป.ดอทคอม

ยินดีต้อนรับสู่ เด็กตป.ดอทคอม
friendship is every where
ตอบ
ลำโพงโน๊ตบุค เสียงก้
chaa
ผู้เยี่ยมชม

ตอบโดยอ้างข้อความ
เสียงก้อง แบบว่า ... เสียงดนตรี ดังกว่าเสียงคนร้อง แล้ว เสียงคนร้องเหมือนอยุไกลๆ อ่ะค้ะ...

ลองปรับ เอฟเฟ็ค ใน Realtek HD Sound Effect manager แล้วนะ...ปรับทุกตัวเรย ก้อยังไม่หายอ่ะค้ะ...

ช่วยทีนะค้ะ
Re: ลำโพงโน๊ตบุค เสียงก
ผู้เยี่ยมชม

chaa พิมพ์ว่า:
เสียงก้อง แบบว่า ... เสียงดนตรี ดังกว่าเสียงคนร้อง แล้ว เสียงคนร้องเหมือนอยุไกลๆ อ่ะค้ะ...

ลองปรับ เอฟเฟ็ค ใน Realtek HD Sound Effect manager แล้วนะ...ปรับทุกตัวเรย ก้อยังไม่หายอ่ะค้ะ...

ช่วยทีนะค้ะ

ต้องปรับโดยการเข้าไปใน control panel เลือก Sound Effect manager
set Environment เป็น speaker เลือก none ตอบ OK เป็นอันเสร็จ ครับผม
Re: ลำโพงโน๊ตบุค เสียงก
พอ่น้องป
ผู้เยี่ยมชม

Anonymous พิมพ์ว่า:
chaa พิมพ์ว่า:

ช่วยทีนะค้ะ

ต้องปรับโดยการเข้าไปใน control panel เลือก Sound Effect manager
set Environment เป็น speaker เลือก none ตอบ OK เป็นอันเสร็จ ครับผม

ขอบคุณความเห็นข้างบนครับผม เยี่ยมมาก ผมเจอปัญหานี้พอดีเลย จัดการแ้ล้วครับ
ลำโพงโน๊ตบุค เสียงก้อง

ตอบ