ยินดีต้อนรับสู่ เด็กตป.ดอทคอม

ยินดีต้อนรับสู่ เด็กตป.ดอทคอม
friendship is every where
ตอบ
chalala
ผู้เยี่ยมชม

ตอบโดยอ้างข้อความ
มือใหม่หัดลงวินโดว์นั่งมรึนมาสองวันแล้ว ได้ที่คุณแนะนำทำตามจนสำเร็จ

ขอบคุณมากมายนะคะ
ผู้เยี่ยมชม

หูฟังผมก็ไม่มีเสียง แต่ไม่มี ช่อง front green in หรือ head set ให้ติ๊ก ทำอย่างไรดีครับ
theloop
ผู้เยี่ยมชม

ผมใช้เมนบอดรุ่น G31T-M7 ครับ

ของECS ใช้มาเดือนแล้วอยู่ๆเสียงก็หาย

ทำตามที่แนะนำทุกอย่างแล้วครับก็ไม่ได้

ส่งเครมไปพอกลับมาก็เป็นเหมือนเดิน คือเสียงไม่ออก

แต่driver ลงครบนะครับ ลองลงจากทั้งแผ่นแล้วก็ที่โหลดจากเน็ต

ก็ยังไม่ได้ ช่วยบอกทีครับควรทำไงดี
Baswhanz
ผู้เยี่ยมชม

คือหนูทำผิดขั้นตอนคะ

แล้ว ปาย Uninstall Microsoft UAA Bus Driver for High Defintion Audio

แล้วพอมันมีหน้าต่างเด้งขึ้นมา แร้ว ปายกด next คะ

แร้วทีนี้ ไอคอนลำโพง ตรงด้านขวาล่าง จอ ก็หายไปเรย

แร้วเสียงก็ไม่มีเรยคะ

ก็เรย ลองโหลด มาใหม่ แต่ก็ ไม่ได้

คือช่วยแนะนำหนูด้วยนะค่ะ
ผู้เยี่ยมชม

ใช้ Windows 7 แล้วไมค์สะท้อนในTeamspeak เขาบอกว่าให้ปิดStereo mix อะคับแต่

ในWindows 7 มันหาไม่เจออะคับ พอรู้ไหมคับ ว่าจะปิดมันได้อย่างไร
ผู้เยี่ยมชม

Anonymous พิมพ์ว่า:
ใช้ Windows 7 แล้วไมค์สะท้อนในTeamspeak เขาบอกว่าให้ปิดStereo mix อะคับแต่

ในWindows 7 มันหาไม่เจออะคับ พอรู้ไหมคับ ว่าจะปิดมันได้อย่างไร

ตอนนี้ใช้ WINDOWS XP SP3 แล้วนะคับ แต่ไม่ได้ยินเสียงไรเลย

MIC VOL เปิดแล้วคับ ทำตามหมดแล้ว TEST HARDWARE ก็ได้ยินนะ

พอพูดปกติ มันไม่ได้ยินอะคับ
ผู้เยี่ยมชม

ตอนนี้ใช้ WINDOWS XP SP3 แล้วนะคับ แต่ไม่ได้ยินเสียงไรเลย

MIC VOL เปิดแล้วคับ ทำตามหมดแล้ว TEST HARDWARE ก็ได้ยินนะ

พอพูดปกติ มันไม่ได้ยินอะคับ

พูดปกติได้ยินแล้วคับแต่ในTeamspeakไม่ได้ยินคับ
ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณมากๆค่า
am
ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณมากๆนะคะ
เป็นข้อมูลที่ดีเยี่ยมเลยค่ะ ละเอียดมากๆๆ อ่านแล้วเข้าใจง่าย

ตอนนี้กำลังทำตามขั้นตอนอยู่นะคะ ได้แล้วจะแจ้งมาให้รับทราบอีกทีนะเจ้าค๊ะ
ผู้เยี่ยมชม

คือ ลงตามทุกขั้นตอนแล้ว แต่ Driver มันก็ไม่ติดอะครับ งง

[img]http://202.12.97.31/4941800036/upload/1250243256.bmp[/img]
ผู้เยี่ยมชม

สุโค่ย เลยคับ เฮีย
bank
ผู้เยี่ยมชม

ไม่มีชื่ออันนี้งะ

ทำไงดีครับ

งงมากมาย

เสียงไม่มี

เห้อ อ อ อ~

ไม่รุ้ทำไงไม่มีตาที่ขึ้น

พอลงมันก้บอก เออเร่องะคับ
Microsoft UAA Bus Driver for High Defintion Audio
dgrey
ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณมากเลยครับ

มานมีเสียงแว้ว
ขอบคุนค่า!!
namwaan
ผู้เยี่ยมชม

Very Happy Very Happy Very Happy
Surprised Surprised Surprised Surprised Surprised
Party ขอบคุนน้ะค๊า!!! หาตั้งนานว่าต้องทัมยังงัย

กว่าจาเเก้ได้เนี้ย

เเทบตายกันเรยทีเดียว sweat 5555

ขอบคุนค่า!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Smile grin Surprised Very Happy Wink Party Party Party
^^ ขอบคุนค้ะ ! ^^
yingaey
ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณจ้า ได้ความรู้มากๆ
วิธีลง driver การ์ดเสียง realtek HD audio

ตอบ